NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG VÀ HOAN NGHÊNH TẤT CẢ CÁC BẠN ĐẾN ĐÂY ĐĂNG KÝ THAM GIA VÀO DIỄN ĐÀN BÌNH LIÊU - TỰ DO VÀ MIỄN PHÍ TRỌN ĐỜI 100%

IndexPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Hotboy_Mùa nóng cắt tóc cho 'cậu nhỏ'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
CIA99

Bài gửiTiêu đề: Hotboy_Mùa nóng cắt tóc cho 'cậu nhỏ'   Sat Apr 06, 2013 9:08 pm

“Rừng” quá rậm sẽ gây ra cho bạn không ít rắc rối như mất tự tin khi mặc đồ bơi, ngứa ngáy, khó chịu khi vận động và ra mồ hôi nhiều, cản trở chiếc khóa quần, khó theo dõi, đưa ra những phán đoán sai về tình hình cậu nhỏ… Vì vậy, dọn dẹp gọn gàng “rừng rậm” là việc làm cần thiết để bảo vệ cậu nhỏ và toàn bộ khu vực xung quanh. Bạn đã biết cách vệ sinh “rừng rậm” đúng cách chưa? Lông vùng kín có tác dụng như lớp màn che chắn cậu nhỏ của quý ông trước sự xâm nhập của bụi bặm, vi khuẩn, giảm thiểu ma sát với quần sịp …

Nhưng thực tế, nếu bạn cứ để nó phát triển tự nhiên đến mức rậm rạp thì lớp màn chắn đó sẽ phản tác dụng.

Vì sao bạn cần cắt tóc cho cậu nhỏ?

Nhiều người vẫn còn cho rằng dọn dẹp vùng kín là điều không nên, cứ để theo tự nhiên là tốt nhất. Tuy nhiên, thời tiết ngày càng nóng nực, liệu bạn có chịu nổi sự ngứa ngáy và khó chịu khi ra mồ hôi, đi lại nhiều và phải mặc quần jean bí hơi cả ngày? Tại sao không cắt tỉa bớt để cậu nhỏ được tự do, thoải mái, mát mẻ, dễ chịu?

- Tỉa lông giúp cậu nhỏ mát mẻ

Được mệnh danh là vùng kín, tam giác của bạn suốt ngày bị giam lỏng trong quần sịp + jean dày cộm, quần tây chật chội. Nếu bạn đóng thùng, khu vực này lại càng bí hơi và rối rắm. Do đó, để nới rộng không gian vùng kín và giúp thoáng khí, biện pháp tốt nhất là cắt tỉa lông.

Nên cạo, tỉa để cảm giác thoải mái + sạch sẽ trong mùa nóng.

Khi đó, nhiệt độ quanh bộ phận này sẽ được giải phóng đáng kể giúp bạn không còn cảm thấy nóng nực nữa. Những sợi lông dài và cứng cũng không còn đâm vào vùng da nhạy cảm gây ngứa ngáy. Cho dù bạn ngồi cả ngày trong văn phòng hay chỉ mặc độc một chiếc quần đùi khi ở nhà, cậu nhỏ luôn được tự do.
- Thoáng mồ hôi, thoát khí, mùi

Không những vậy, khi không gian được nới rộng và trống trải, mùi thoát ra từ vùng kín, khi đi tiểu hay từ dịch sinh dục cũng thoát ra ngoài. Vi khuẩn không có điều kiện sinh sôi và bám lại trên đám lông rậm rạp. Do vậy mà cảm giác khó chịu không còn nữa.
Lo ngại lớn nhất của các quý ông rậm lông vùng kín là khi di chuyển nhiều ngoài nắng, tập thể thao hàng giờ hay ngồi một chỗ trong văn phòng, mồ hôi tiết ra tại đây nhanh chóng bắt mùi, ủ kín ôi hám. Nếu cắt tỉa lông gọn gàng, bạn không cần phải lo lắng về điều đó nữa.

- Không bị vướng và tự tin hơn

Một vài sợi lông có thể dính và khóa quần khiến bạn khốn đốn. Tỉa sạch lông, bạn sẽ không còn lo về điều này nữa. Đồng thời, với vùng kín sạch sẽ, bạn cũng tự tin hơn khi mặc đồ bơi, mặc quần sịp, tập gym…
Ngoài ra, với những ai thiếu tự tin về kích cỡ thì tỉa lông là việc cần thiết vì nó giúp cậu nhỏ của bạn không còn bị mất hút trong đám lông rậm rạp nữa. Lợi ích không nhỏ khi bạn chịu khó cắt tỉa lông ở đây là bạn có thể phát hiện ra bất kỳ dấu hiệu bất thường nào trên cậu nhỏ và hai tinh hoàn như sưng bất thường, đỏ, nổi mụn, sần da, thay đổi hình dáng… Khi có nhiều lông, nếu những dấu hiệu trên không kèm theo sưng, đau hay ngứa thì bạn khó mà phát hiện ra nó để kịp thời chữa trị. Vùng kín trống trải cũng sẽ giúp bạn dễ vệ sinh hơn. Kỳ cọ, tắm rửa không còn phức tạp bởi sự cản trở của đám lông. Ngoài ra, khi đi vệ sinh xong, bạn cũng dễ làm sạch vùng kín và không lo lắng về việc vi khuẩn bám lại trên lông gây ra ngứa ngáy, viêm nhiễm.
Cắt tỉa thế nào cho đúng?

Cậu nhỏ rất nhạy cảm, dễ đau, lâu lành nếu chẳng may bị tổn thương. Do vậy mà khi chăm sóc, vệ sinh, nhất là khi tỉa lông, bạn phải hết sức cẩn thận để tránh khỏi rủi ro. Có hai cách tỉa lông phổ biến mà quý ông vẫn thường áp dụng và cách nào cũng có thể gây nguy hiểm cho cậu nhỏ nếu bạn không cẩn thận.

1. Waxing lông

Waxing được xem là biệp pháp triệt lông hiệu quả nhất. Khi waxing được làm ấm, nó sẽ làm giãn nở các nang và cho phép nhổ đến tận gốc những sợi lông. Thông thường, sau 3-6 tuần, lông mới mọc lên lại và cũng trong khoảng thời gian đó, cậu nhỏ của bạn luôn thoáng mát, sạch sẽ. Tuy nhiên, biện pháp này có nhiều khuyết điểm mà bạn cần lưu ý:

Gây đau và sưng: mỗi lần lông bị tẩy bằng phương pháp waxing, lỗ chân lông bị tổn thương và có vết rách nhỏ. Với da nhạy cảm, đăc biệt là da vùng kín, vết thương có thể kéo dài gây đau và sưng, thậm chí dị ứng.

Có thể không an toàn với một số loại waxing không đảm bảo chất lượng, hết hạn hoặc không thực sự phù hợp cho da của bạn. Trong trường hợp này, sau khi tẩy lông xong, cảm giác sưng đau có thể kéo dài đến vài giờ, ngứa ngày, tấy đỏ, viêm nhiễm…
Giá một miếng waxing tại nhà tương đối đắt, thường khoảng 120.000đ hoặc đắt hơn. Ngoài ra, sau khi waxing, để giúp da phục hồi nhanh chóng, bạn cũng cần bôi một số loại dầu chiết xuất từ các loại hoa, chứ vitamin B2, C, P, K…

Cùng với việc mặc quần lót thoáng khí cũng giúp cho cậu nhỏ khỏe hơn.

Nếu áp dụng phương pháp này, bạn cần lưu ý:

1. Chuẩn bị tâm lý chịu đau để không từ bỏ giữa chừng.
2. Nếu mới bắt đầu waxing, bạn chỉ nên áp dụng ở một vùng lông nhỏ, khi đã quen với cảm giác đau mới waxing rộng dần.
2. Chọn miếng waxing có thành phần và chỉ định thích hợp. Tốt nhất là mua loại có bán ở các nhà thuốc để được tư vấn về cách sử dụng.
Vì waxing và sử dụng dao cạo gây ra khá nhiều bất tiện, nên theo lời khuyên của bác sĩ, nếu lông vùng kín gây khó chịu, bạn chỉ nên dùng kéo để tỉa gọn cho thưa bớt và có trật tự hơn mà thôi. Việc làm này vừa không gây đau, vừa giúp “khu vườn” của bạn trở nên thoáng đãng. Không những vậy, khi cắt tỉa, vùng lông sinh dục vẫn được duy trì với mức độ vừa phải.

2. Cắt tỉa lông thủ công

Tức là bạn dùng dao cạo hoặc kéo để làm sạch lông vùng kín. Giải pháp này dễ chịu hơn vì không gây đau, và nếu bạn thao tác cẩn thận thì nó sẽ rất an toàn.

Bạn nên dùng kéo để tỉa, gọt khi lông quá dài, dày, loại bỏ những sợi mọc khác thường. Muốn làm sạch lông thì phải dùng đến dao cạo. Sử dụng kéo và dao cạo chuyên dùng riêng cho vùng kín để đảm bảo vệ sinh.

Với kéo, bạn nên chọn loại nhỏ, sắc, không gỉ sét. Dao cạo phải sắc và phải rửa thật sạch sau mỗi lần cạo.

Cạo theo chiều mọc xuôi của lông, cạo đến đâu sạch đến đó. Thao tác phải được thực hiện nhẹ nhàng, từ từ, không nên hấp tấp, vội vàng tránh lỡ tay làm trầy xước cậu nhỏ.

Để hạn chế đau và tổn thương da, bạn cần dùng kem giữ ẩm (loại kem bạn dùng để cạo râu). Nếu bạn có ý định dùng xà phòng, chỉ nên chọn loại nhẹ để da không bị dị ứng.

Rửa sạch vùng kín với nước ngay sau khi cạo để bọt kem cạo cuốn theo lớp lông trôi đi. Sau đó dùng lotion giữ ẩm hay nước ấm pha muối thật loãng để rửa lại để lấy lại cân bằng cho da, giảm thiểu khô rát.

Tuyệt đối tránh sử dụng thuốc tẩy lông và dao cạo điện vì chúng có thể gây ảnh hưởng đến bìu và hoạt động của cậu nhỏ.

Nên cắt tóc cho cậu nhỏ bao lâu một lần?

Nếu dùng phương pháp waxing, bạn nên áp dụng 7-8 tuần một lần, khi lông mọc đều, dài khoảng 1cm vừa khỏi mất công, hạn chế đau đớn, tốn kém, vừa giúp da có thời gian phục hồi tổn thương.

Nếu cạo lông, bạn nên áp dụng 4-5 tuần 1 lần. Nếu có cảm giác ngứa ngáy, khó chịu khi lông bắt đầu mọc lại, bạn hãy cố gắng chịu đựng, đến khi quen với cảm giác đó thì không còn ngứa.

Nếu bạn chỉ có thói quen tỉa bằng kéo thì hãy theo dõi cậu nhỏ thường xuyên, tỉa 1 tuần 1 lần để loại bỏ những sợi quá dài, khác thường, những chỗ quá rậm…
Xem lý lịch thành viên http://binhlieu.eazy.vn/
KimMinHo

Bài gửiTiêu đề: Nhìn Hotboy xuất tinh nè !   Fri Apr 19, 2013 2:22 pm

Nhìn Hotboy xuất tinh nè !

Mới hôn vài phút, ‘cậu nhỏ’ đã đạt cực khoái và xuất tinh
Cho em hỏi tinh trùng có đến được với 'cô bé' hay không khi cả hai đứa em vẫn mặc quần áo chỉnh tề.Năm nay em 18 tuổi và đã có bạn gái được một thời gian rồi. Cách đây vài ngày, khi hôn nhau em đề nghị em và cô ấy ngồi giống như trong một tấm hình. Nhưng mới có hôn vài phút thôi là "cậu nhỏ" của em đã cương cứng lên rồi.

Do không kiềm chế được nên em ghì chặt lấy cô ấy, ôm cô ấy thật chặt, thật sát vào mình, cố tình để "cậu nhỏ" đụng vào "cô bé" mặc cho cô ấy phản kháng. Được vài phút thì em đạt cực khoái và xuất tinh. Cho em hỏi nếu như vậy thì liệu tinh trùng có đến được với "cô bé" hay không, lúc đó thì quần áo của chúng em vẫn chỉnh tề và quần là chất liệu jean.

Chào bạn,

Điều chắc chắn chuyên mục có thể khẳng định với bạn, đó là tinh trùng của bạn sẽ không thể đến được với "cô bé" trong tình trạng cả hai đều mặc quần áo chỉnh tề, đặc biệt lại là chất liệu jean. Bởi tinh trùng sẽ không thể xuyên qua nhiều lớp quần để đi vào âm đạo, chưa nói đến việc gặp trứng và thụ tinh. Vậy nên, bạn đừng lo lắng quá nhé!
Để tránh mắc phải những lo lắng không cần thiết, cũng như hiểu về vấn đề an toàn tình dục, bạn nên tìm hiểu rõ hơn các kiến thức liên quan đến "chuyện ấy".

Chúc hai bạn luôn vui và hạnh phúc!

Xem lý lịch thành viên http://binhlieu.eazy.vn/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang